JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS,
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA BUMBULI

MAELEKEZO YA UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 2024

Kwa mujibu wa Kanuni ya 9(1)(2) ya Kanuni za Uchaguzi wa Viongozi wa
Mamlaka za Serikali za Mitaa ngazi ya vijiji na vitongoji katika mamlaka za
Wilayaza mwaka 2024, Msimamizi wa Uchaguzi amepewa mamlaka ya
kutoa maelekezo kuhusu uchaguzi. Maelekezo haya yanatolewa siku sitini
na mbili kabla ya siku ya uchaguzi, kwa lengo la kuhakikisha kuwa
taratibu zote zinafuatwa na kwamba wapiga kura pamoja na wagombea

wanapata taarifa zote zinazohitajika kwa wakati.

Maelekezo haya yanafafanua hatua zitakazoongoza mchakato wa
uchaguzi, kuanzia uandikishaji wa wapiga kura, uchukuaji na urejeshaji
wa fomu za kugombea, uteuzi wa wagombea na tarehe ya siku ya
uchaguzi. Maelekezo haya yanalenga kutoa mwongozo ili kuhakikisha
uchaguzi unafanyika kwa uwazi, haki na usawa na kwa kuzingatia sheria
na taratibu zilizowekwa.

(a) Tarehe ya Uchaguzi:
Kwa mujibu wa Tangazo la uchaguzi lililotolewa kwa kuzingatia kanuni
ya 4 ya Kanuni za uchaguzi wa viongozi wa Mamlaka za Serikali za Mitaa
(Tangazo la Serikali Na. 571, 572, 573 na 574), uchaguzi utafanyika tarehe
27 Novemba 2024.

(b)Muda na sehemu ya kuandikisha wapiga kura:
Kwa mujibu wa Kanuni ya 11 (GN. Na. 571/Mamlaka za Wilaya, zoezi la
uandikishaji wa wapiga kura litafanyika kuanzia tarehe 11 hadi 20 Oktoba

2024 katika vituo vilivyopangwa
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(c) Muda na mahali pa kufanyia uchaguzi:
Kwa mujibu wa kanuni ya 31 GN Na. 571, 573, 574 Uchaguzi wa

nnnnn
-----
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(d)Wito kwa Wakazi wenye sifa za kupiga kura:

Kwa mujibu wa kanuni ya 13 GN. Na. 571, 573 na 574 wakazi wote
wenye umri wa miaka 18 au zaidi na waliokidhi masharti ya kisheria
wanahimizwa kushiriki katika uchaguzi huu.

(e) Wito kwa wagombea:
Kwa mujibu wa kanuni ya 17 GN. Na. 571, 573 na 574 wakazi wenye
umri wa miaka 21 au zaidi wanaotaka kugombea nafasi za uenyekiti wa

wanahimizwa kuchukua fomu za kugombea katika Ofisi ya Msimamizi
Msaidizi wa Uchaguzi.

(f) Kuchukua na kurudisha fomu:

Kwa mujibu wa kanuni ya 17 GN. Na. 571, 573 na 574 fomu za
kugombea zitatolewa na kutakiwa kurudishwa kuanzia tarehe 01 hadi
07 Novemba 2024 kwa Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi.

(g) Uteuzi wa wagombea:
Kwa mujibu wa kanuni ya 18 GN Na. 571, 573 na 574, Uteuzi wa

wagombea utafanyika tarehe 08 Novemba 2024.

(h)Pingamizi dhidi ya uteuzi:
Kwa mujibu wa kanuni ya 23 GN. Na. 571, 573 na 574 muda wa kuweka
pingamizi kuhusu uteuzi wa wagombea ni kuanzia tarehe 08 hadi 09
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Novemba 2024 na uamuzi wa pingamizi utatolewa kuanzia tarehe 08
hadi 10 Novemba 2024.

(i) Rufaa dhidi ya uamuzi kuhusu pingamizi la uteuzi:

Hii ni kwa mujibu wa kanuni ya 23 (3) GN. Na. 571, 573 na 574 rufaa
zitapokelewa kuanzia tarehe 10 na 13 Novemba 2024 na uamuzi wa
kamati ya rufaa utatolewa kuanzia tarehe 10 na 13 Novemba 2024.

() Kampeni za uchaguzi:

Kwa mujibu wa kanuni ya 27 GN. Na. 571, 573 na 574, Kampeni za
uchaguzi zitaanza tarehe 20 hadi tarehe 26 Novemba 2024. Kampeni
hizi zitafanyika kuanzia saa 2 kamili asubuhi hadi saa 12 kamili jioni.

Ninatoa wito kwa wananchi wote wenye sifa kushiriki kikamilifu katika
mchakato huu wa uchaguzi, kuanzia hatua ya kujiandikisha kwenye
orodha ya wapiga kura. Kujiandikisha katika orodha ya wapiga kura ni
hatua muhimu inayompa kila mwananchi mwenye sifa haki ya kisheria
kushiriki uchaguzi kama mpiga kura au mgombea. Hivyo, Wananchi
wanahimizwa kujitokeza kwa wingi kujiandikisha ili kutumia haki yao ya
kupiga kura au kugombea nafasi za uongozi.

Nafasi zitakazogombewa katika uchaguzi huu ni Mwenyekiti wa

Hivyo, wananchi wenye sifa wanahimizwa kuchukua na kurudisha fomu
za kugombea nafasi hizo kwa tarehe zilizoainishwa katika maelekezo haya.
Ushiriki wa wananchi wengi katika kugombea nafasi hizi ni muhimu
katika kukuza demokrasia na kuhakikisha upatikanaji wa viongozi bora
kwa maendeleo ya Taifa letu.

Mwisho, niwahamasishe Wananchi wa Halmashauri ya Wilaya ya
Bumbuli kujitokeza kwa wingi siku ya uchaguzi ambayo ni Jumatano ya
tarehe 27 Novemba 2024, ili kuchagua viongozi bora watakaoongoza.
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Baraka’V.zikatimu
MSIMAMIZT WA UCHAGUZI
HALMASHAURI YA WILAYA YA BUMBULI
TAREHE 26 SEPTEMBA, 2024
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